Thời điểm xác định doanh thu

(Chinhphu.vn) - chúng tôi ông Hoàng Hùng có đúng theo đồng hỗ trợ, lắp ráp khối hệ thống khóa thẻ trường đoản cú. Theo hòa hợp đồng, ngay trong lúc tập trung khóa thẻ tự mang lại vị trí thi công (không bàn giao hàng hóa, không thêm đặt), quý khách đang tkhô cứng toán thù 60% giá trị hòa hợp đồng và đơn vị xuất hóa solo tương ứng mang lại khoản chi phí này.


Bạn đang xem: Thời điểm xác định doanh thu

Bên cạnh đó, việc lắp đặt khóa thẻ từ là một phần quan lại trọng để quý khách hàng gồm thể sử dụng sản phẩm & hàng hóa này. Ông Hùng hỏi, đơn vị ông tất cả phải ghi nhận khoản tiền này vào lợi nhuận từ việc cung cấp sản phẩm & hàng hóa cùng dịch vụ trong kỳ để thực hiện tính thuế thu nhập doanh nghiệp không? Nếu ko ghi nhận vào doanh thu từ việc cung cấp sản phẩm & hàng hóa và dịch vụ thì cửa hàng bao gồm thể ghi nhận khoản tiền mà lại người tiêu dùng trả như thế nào?

Về vấn đề này, Tổng cục Thuế bao gồm ý kiến như sau:

Theo quy định tại Điều 3 Thông tư số 96/2015/TT-BTC, thời điểm xác định doanh thu để tính thu nhập chịu thuế đối với hoạt động cung ứng dịch vụ là thời điểm hoàn thành việc cung ứng dịch vụ hoặc dứt từng phần việc cung ứng dịch vụ đến người thiết lập.

Trường hợp doanh nghiệp chưa bàn Ship hàng hóa, chưa thực hiện dịch vụ lắp đặt đến khách hàng theo hợp đồng dịch vụ đã ký kết kết thì chưa xác định lệch giá để tính thu nhập doanh nghiệp.


*

*

Xem thêm: Cách Tải Đoạn Ghi Âm Trên Messenger Về Máy Tính, Cách Tải File Ghi Âm Trên Messenger Về Điện Thoại

*

*

*

Tổng Biên tập: Nguyễn Hồng Sâm

Trụ sở: 16 Lê Hồng Phong - Ba Đình - Hà Nội;

Điện thoại: Văn uống phòng: 080.43162;

Bản quyền thuộc Báo năng lượng điện tử Chính phủ - Cổng Thông tin năng lượng điện tử Chính phủ.

Ghi rõ nguồn "Cổng tin tức năng lượng điện tử Chính phủ", "Báo năng lượng điện tử Chính phủ" hoặc "www.chinhphu.vn" Khi phát hành lại báo cáo trường đoản cú các mối cung cấp này.